
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


3 giờ - 28 phút 56 giây = 151 phút 4 giây
Tỉ số % giữa 24 và 36 là : 24 : 36 = 0,6666= 66,66%
40% của 32 là : 32 : 100 x 40 = 12,8

Bài giải
Sau 2 giờ, ô tô đó đi được số phần của quảng đường là:
\(\frac{2}{5}\)+\(\frac{1}{7}\)=\(\frac{19}{35}\)(phần)
Đáp số:\(\frac{19}{35}\)phần
vì giờ thứ 2 đi được hơn giờ đầu 1/7 quãng đường nên giờ thứ 2 đi được : 2/5 + 1/7=19/35 quãng đường
Vậy sau 2 giờ ô tô đi được: 2/5 + 19/35 = 33/35 quãng đường
Chúc bạn học tốt !!!

TỔNG SỐ KI - LÔ - MÉT CỦA 2 GIỜ ĐẦU LÀ :
1/3 + 1/2 = 5/6 ( KM )
GIỜ THỨ BA ĐI ĐƯỢC SỐ KI-LÔ-MÉT LÀ :
1 - 5/6 = 1/6 ( KM )
Đ/S : 1/6 KM
CHÚC BN HOK TỐT
Trong 2 giờ đầu ô tô đi được số km là:
\(\frac{1}{3}+\frac{1}{2}=\frac{5}{6}\) (km)
Giờ thứ ba đi được số km là:
\(1-\frac{5}{6}=\frac{1}{6}\) (km)
@Duongg

Sau 3 giờ cả 3 vòi chảy được:
1/5+2/7+35/12=(bạn tự tính nha)
Đáp số:

2, Hiệu số phần bằng nhau là: 5-3=2(phần)
Chiều dài thửa ruộng là : 60:2x 5=150(m)
Chiều rộng thửa ruộng là: 150-60=90(m)
a, Diện tích thửa ruộng là: 150 x 90=13500(m2)
b,Thu hoạch được số thóc là : 13500:50 x 30=8100(kg)=81 tạ
7,2
\(\frac{10}{200}\) giờ = 3600 giây x \(\frac{10}{200}\) = 180 giây
Vậy \(\frac{10}{200}\) giờ = 180 giây