K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

10 tháng 3

Bài Giải

a , Chiều Dài Hình Chữ Nhật Là :

( 360 + 40 ) : 2 = 200 ( m )

Chiều Rộng Hình Chữ Nhật Là :

( 360 - 40 ) : 2 = 160 ( m )

Diện Tính Hình Chữ Nhật Là :

200 x 160 = 32 000 ( m )

b ,

Câu B hỏi ai đát chứ mình không biết luôn


23 tháng 12 2021

Nửa chu vi miếng đất là:

360:2=180(m)

Chiều dài mảnh đất là:

(180+40):2=110(m)

Chiều rộng mảnh vườn là:

180-110=70(m)

Diện tích mảnh vườn là:

110x70=7700(m^2)

Trên mảnh đất đó thu được số rau là:

7700x4=30800(kg)

23 tháng 12 2021

dài thế viết ngắn gọn được không

3 tháng 1 2022

mọi người giúp mk giải bài toán này với

2 tháng 1 2021

Chiều dài mảnh đất là: (52+4):2= 28 (m)
Chiều rộng là : 28-4=24 (m)
a, Diện tích mảnh đất là: 28 \(\times\) 24 = 672 (m2 )
b, Người ta trồng số cân rau là:
672 \(\times\)4= 2688 (kg)
Đáp số: a, 672 m2
b, 2688 kg

2 tháng 1 2021

a) Chiều dài mảnh đất hình chữ nhật là :

( 52 + 4 ) : 2 = 28 m

Chiều rộng mảnh đất hình chữ nhật là :

28 - 4 = 24 m

Diện tích mảnh đất hình chữ nhật là :

28 x 24 = 672 m\(^2\)

b) Mảnh đất thu hoạch được số ki - lô - gam rau là :

672 x 4 = 2688 kg rau

Đáp số : a) 672 m\(^2\)

              b) 2688 kg rau

31 tháng 12 2020

giúp mình làm với !

31 tháng 12 2020

a)Chiều dài mảnh đất đó là:

        (  52 + 4 ) : 2 = 28 (m)

Chiều rộng mảnh đất đó là:

        28 - 4 = 24 (m)

Diện tích mảnh đất đó là:

         24 x 28=672(m2)

b)Thu hoạch được số ki-lô-gam rau là:

          672 x 4 = 2688(kg)

                         Đáp số :a)672m2;b)2688 kg

Tính mỏi não quá.............................!

a: Chiều dài là: (64+8)/2=36(m)

Chiều rộng là 36-8=28(m)

Diện tích là:

36*28=1008m2

b: Khối lượng rau trồng được là:

1008*25=25200kg

10 tháng 9 2023

GIÚP MÌNH VỚI

 

10 tháng 9 2023

Nửa chu vi:

\(\dfrac{28}{2}=14\left(m\right)\)

Từ bài toán, ta có sơ đồ:
Chiều dài: |----|----|----|
Chiều rộng: |----|
Tổng số phần bằng nhau là:
\(3+1=4(phần)\)
Giá trị mỗi phần là:
\(14:4=3,5(m)\)
Chiều dài có số m là:
\(3,5\cdot3=10.5(m)\)
Chiều rộng có số m là:
\(14-10,5=3,5(m)\)
Diện tích mảnh đất:

\(10,5\cdot3,5=36,75\left(m^2\right)\)

Số rau thu hoạch được là:

\(36,75\cdot\left(10:2\right)=183,75\left(kg\right)\)

\(183,75kg=18,375yến\)

13 tháng 5 2021

a)Tổng số phần bằng nhau là:
`5+8=13`(phần)
Chiều dài có số m là:
`78:13xx8=48(m)`
Chiều rộng có số m là:
`78-48=30(m)`
Diện tích mảnh vườn là:
`48xx30=1440(m^2)`
b)Số kg rau thu hoạch được trên mảnh vườn là:
`1440:10xx15=2160(kg)`

14 tháng 5 2021

1440 m2

11 tháng 1 2022

help mik

11 tháng 1 2022

a) Chiều dài hình chữ nhật là:

(36 + 4) : 2 = 20 (m)

Chiều rộng hình chữ nhật là;

36 - 20 = 16 (m)

Diện tích hình chữ nhật là:

20 x 16 = 320 (m2)

Mỗi tháng người đó thu hoạch được là:

320 : 1 x 15 = 4800 (kg)

Đáp số: 4800 kg

 

11 tháng 1 2022

help mik mn ơikhocroikhocroikhocroi