K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

nửa chu vi là:168:2=84(m)

tổng số phần bằng nhau là:3+5=8(phần)

chiều rộng là:(84:8)x3=31,5(m)

chiều dài là:84-31,5=52,5(m)

a)diện tích mảnh đất đó là:52,5x31,5=1653,75(m2)

b)diện tích cái ao là:25x25=625(m2)

diện tích phần đất còn lại là:1653,75-625=1028,75(m2)

Tớ cảm ơn cậu nha!Hi


27 tháng 12 2022

chiều rộng mảnh đất là :

120 nhân 3 phần 4= 90 m

A, diện tích mảnh đát là :

90 nhân 120= 10800 m vuông

B, diện tích làm ao là ;

10800 : 100 nhân 40= 4320 m vuông

 Diện tích còn lại sau khi đào ao là : 10800 - 4320 = 6480 m vuông                                                                                                                        ĐÁP SỐ : A, 10800 m vuông

                 B,6480 m vuông

NM
9 tháng 2 2022

chiều rộng hình chữ nhật là  : \(42\times\frac{3}{5}=25.2m\)

Diện tích của mảnh đất là : \(42\times25.2=1058.4m^2\)

b. độ dài cạnh của hình vuông là : \(42-25.2=16,8m\)

Diện tích hình vuông là : \(16,8\times16,8=282,24m^2\)

Tỉ số phần trăm diện tích ao và diện tích mảnh đất là  :\(\frac{282.24}{1058.4}\times100\%=26.67\%\)

3 tháng 3 2022

a) Chiều rộng mảnh đất là: 

25 : 100 x 72 = 18 (m) 

Chu vi mảnh đất là: 

(25 + 18) x 2 = 86 (m) 

b) Diện tích mảnh đất là: 

25 x 18 = 450 (m2

Bán kính cái ao là: 

5 : 2 = 2,5 (m) 

Diện tích cái ao là: 

2,5 x 2,5 x 3,14 = 19.625 (m2

Diện tích còn lại là: 

450 - 19.625 = 430.375 (m2

Đáp số: a) 86 m. 

             b) 430.375 m2.

27 tháng 12 2022

A, BẠN TỰ VẼ SƠ ĐỒ DẠNG TOÁN TỔNG TỈ NHA

chiểu dài mảnh đất là 

120 : [2 + 3] nhân 3 = 72 m

chiểu rộng mảnh đất là

120 - 72 = 48 m

diện tích mảnh đất là\

48 nhân 72= 3456 m vuông = 34,56 ha

B, diện t6ichs đào ao là 

3456 nhân 15 chia 100=518,4 m vuông

diện tích phần còn lại là

3456 - 518,4=2937,6 m vuông

3 tháng 12 2017

Bài 1 : 

Cạnh hình vuông là :

72 : 4 = 18 ( m )

Diện tích hình vuông đúng bằng diện tích hình chữ nhật là :

18 x 18 = 324 ( m\(^2\))

Chiều rộng hình chữ nhật là :

324 : 24 = 13,5 ( m )

Chu vi hình chữ nhật là :

( 24 + 13,5 ) x 2 = 75 ( m )

   Đáp số : 75 m 

Bài 2 :

1 tháng 4 2018

                    diện tích hình thang:

                            

Coi chiều rộng là 3 phần và chiều dài là 4 phần

Nữa chu vi của mảnh đất hình chữ nhật đó là:

294:2=147 m

Tổng số phần bằng nhau:

3+4=7 phần

Chiều rộng của mảnh đất hình chữ nhật đó là:

147:7x3=63 m

Chiều dài của mảnh đất hình chữ nhật đó là:

147-63=84 m

Diện tích của mảnh đất hình chữ nhật đó là:

84x63=5292 m2

Bán kính của cái giếng hình tròn để tưới nước đó là:

15,7:3,14:2=2,5 m

Diện tích của cái giếng hình tròn để tưới nước đó là:

2,5x2,5x3,14=19,625 m2

Diện tích của phần trồng rau là:

5292-19,625=5272,375 m2

                 Đáp/Số: 5272,375 m2

5 tháng 10 2015

Nửa chu vi hình chữ nhật là:

                         294:2 = 147 (m)

Chiều dài là:

                       147:(3 + 4) x 4 = 84 (m)

Chiều rộng là:

                       84 x 3/4 = 63 (m)

Diện tích mảnh đất đó là:

                       84 x 63 = 5292 (m2)

Bán kính cái giếng là:

                      15,7:3,14:2 = 2,5 (m)

Diện tích cái giếng là:

                      2,5 x 2,5 x 3,14 = 19,625 (m2)

Diện tích phần trồng rau là:

                    5292 - 19,625 = 5272,375 (m2)

                                         ĐS: ...

23 tháng 2 2022

Chiều rộng của mảnh đất hình chữ nhật là:     \(12,5\times\dfrac{4}{5}=10\left(m\right)\)

Diện tích của mảnh đất hình chữ nhật là:       \(12,5\times10=125\left(m^2\right)\)

Diện tích của cái ao là:       \(3,14\times1\times1=3,14\left(m^2\right)\)

Diện tích mảnh đất còn lại là:    \(125-3,14=121,86\left(m^2\right)\)

Đáp số:   121,86 m2

AH
Akai Haruma
Giáo viên
14 tháng 7 2024

Lời giải:

Nửa chu vi mảnh đất: $25:2=12,5$ (m) 

Chiều rộng mảnh đất: $12,5:(3+5)\times 3=4,6875$ (m) 

Chiều dài mảnh đất: $12,5-4,6875=7,8125$ (m) 

Diện tích mảnh đất: $4,6875\times 7,8125=36,62$ (m2)

Diện tích ao cá: $15\times 15=225$ (cm2) = $0,0225$ m2

Diện tích còn lại: $36,62-0,0225=36,5975$ (m2)