Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
\(\text{Đổi: }8\text{ dm}=0,8\text{ m}\)
\(\text{Diện tích xung quanh tùng tôn đó là:}\)
\(\left(1,2+0,8\right)\times2=4\left(\text{m}^2\right)\)
\(\text{Diện tích đáy là:}\)
\(1,2\times0,8=0,96\left(\text{m}^2\right)\)
\(\text{Diện tích thùng tôn không nắp có dạng hình hộp chữ nhật đó là:}\)
\(4+0,96=4,96\left(\text{m}^2\right)\)
Chiều cao dài là : 35 x 3/4 = 8,75 ( dm )
Diện h xung quanh là : ( 35 + 5 ) x 2 x 8,75 = 700 ( dm2 )
Diện tích tôn đung để làm thùng đó là : 700 + 35 x 5 = 875 ( dm2 )
Đ/s : 875 dm2
chu vi mat day la
1+0,8+1+0,8=3,6m
dien h xung quanh la
3,6*4=14,4 m2
dien h 1 mat day la
1*0,8=0,8 m2
dien h ton dung de lam thung dien h toan phan)
14,4+0,8=15,2 m2 ( khong nhan 2 vi khong co nap day)
the h thing la
1*0,8*0,6=0,48 m3
dap so :a 15,2
b 0,48m3
kich minh nha minh chac chan 98%
Đổi 8dm=0,8m
Diện tích xung quanh của thùng tôn là:
(1,2+0,8)x2x0,8=3,2(m2)
Diện tích đáy của thùng tôn là:
0,8x1,2=0,96(m2)
Diện tích tôn dùng để làm thùng là:
3,2+0,96=4,16(m2)
Đáp số: 4,16m2
Diện tích xung quanh là:
\(\left(2,6+2,1\right)\times2\times2,3=21,62\left(m^2\right)\)
Diện tích đáy là:
\(2,6\times2,1=5,46\left(m^2\right)\)
Diện tích tôn dùng để làm thùng là:
\(21,62+5,46=27,08\left(m^2\right)\)
Thể tích cái thùng là:
\(2,6\times2,1\times2,3=12,558\left(m^3\right)\)
đổi 8dm = 0,8m
dien h sung quảnh hình tôn là :
{ 1,2 + 0,8 } nhân 2 nhân 0,8 = 3,6 { m2 }
diện tích 2 mặt đáy thùng tôn là :
1,2 nhan 0,8 = 0,96 { m2}
diện tích tôn để làm thùng là
3,6 + 0,96 = 4,56 { m2 }
đáp số : 4,56 m2
Đổi 8 dm=0,8m
Diện tích xung quanh thùng là
(1,2 + 0,8) . 2 . 0,8=3,6(m vuông)
Diện tích 2 mặt đáy của thùng là:
1,2 . 0,8=0,96(m vuông)
Diện tích tôn để làm thùng là:
3,6 + 0,96=4,56(m vuông)
Đáp số:4,56 m vuông
Hok tốt
3/4=0,75m
chu vi mặt đáy hình hộp chữ nhật là
0,8+0,75*2=3,1[m]
diện tích xung quanh là
3,1*8=24,8[m]
diện tích 1 mặt là
0,8*0,75=0,6[m]
diện tích tôn làm thùng là
24,8+0,6*2=26[m]
đáp số 26m
k nha
Chiều rộng thùng:
\(2,5\times\dfrac{3}{5}=1,5\left(dm\right)\)
Diện tích xung quanh thùng:
\(2\times1\times\left(2,5+1,5\right)=8\left(dm^2\right)\)
Diện tích tôn để làm thùng:
\(8+2,5\times1,5=11,75\left(dm^2\right)\)
Đáp số: 11,75 dm2
chiều rộng là : 2,5 x 3/5 = 1,5 (dm)
s xung quanh là : (2,5 + 1,5 ) x 2 x 1 = 8 (dm2)
s đáy là : 2,5 x 1,5 = 3,75 (dm2)
s tôn để làm thùng là : 8 + 3,75 = 11,74 (dm2)
* s là diện tích *